Dorapunk Doraemonclub wallpaper cartoon download,โหลดการ์ตูน,โหลดเพลง,โหลดหนัง,โหลดเกมส์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Dorapunk Doraemonclub wallpaper cartoon download,โหลดการ์ตูน,โหลดเพลง,โหลดหนัง,โหลดเกมส์

Doraemonclub2007@hotmail.com

~ชมสวรรค์แบบฮา ๆ หรือป่าวว~

Dorapunk@zoi7
    Dorapunk@zoi7
    Administrator
    Administrator

~ชมสวรรค์แบบฮา ๆ หรือป่าวว~ Empty ~ชมสวรรค์แบบฮา ๆ หรือป่าวว~

ตั้งหัวข้อ by Dorapunk@zoi7 Sat Feb 07, 2009 11:45 am

มีชายหนุ่มอยู่ ๓ คนเสียชีวิตในเวลาเดียวกันด้วยสาเหตุที่แตกต่างกัน ยมบาลมารับดวงวิญญาณไปสอบสวนก่อนจะส่งตัวไปตามกรรมที่สร้างมา เมื่อพิจารณาความผิดของทั้งสามคนแล้ว เป็นความผิดที่ไม่ร้ายแรงนัก จึงอนุญาตให้ทั้งสามหนุ่มเที่ยวชมสวรรค์ได้หนึ่งวัน

โดยยมบาลเริ่มซักถามคนที่ ๑ ว่า

‘พ่อหนุ่ม ก่อนตายเอ็งเคยประพฤติผิดลูกผิดเมียผู้อื่นบ้างหรือไม่ ?’
    ‘บ่อยครั้งครับ ผมจำไม่ได้ว่ากี่ครั้ง’
    ‘เอ็งชั่วมาก งั้นเอาจักรยาน ๒ ล้อไปขี่ชมสวรรค์ก็แล้วกัน’

ต่อมายมบาลก็ซักถามคนที่ ๒

‘พ่อหนุ่ม ก่อนตายเอ็งเคยประพฤติผิดลูกผิดเมียผู้อื่นบ้างหรือไม่ ?’
    หนุ่มคนที่ ๒ ก้มหน้าอายนิดๆ แล้วก็ตอบว่า ‘ผมเผลอบ้างในบางครั้งครับ’
    ‘เอ็งก็ชั่วกับเขาเหมือนกันนี่ เอ้า! เอ็งเอาจักรยานยนต์ไปขี่ชมสวรรค์’

เมื่อมาถึงคนที่ ๓ ยมบาลก็ซักถามเหมือนเคย

‘พ่อหนุ่ม ก่อนตายเอ็งเคยประพฤติผิดลูกผิดเมียผู้อื่นบ้างหรือไม่?’
    หนุ่มคนที่ ๓ อายหน้าแดงก่อนตอบว่า
    ‘ในชีวิตผม นอกจากเมียผมแล้ว ผมไม่เคยยุ่งกับใครเลยครับ’
    ‘เอ็งนี่เป็นคนดีมาก ข้าจะให้รถยนต์ไปขี่ชมสวรรค์’

หลังจากนั้นทั้งสามหนุ่มก็ได้ไปชมสวรรค์ โดยพาหนะที่ต่างกันตามความประพฤติ

ชมไปได้ครู่หนึ่ง หนุ่มคนที่ ๑ และ ๒ เจอคนที่ ๓ นั่งหน้าเศร้าๆ เหมือนกับจะร้องไห้จึงตรงเข้าไปซักถามด้วยสงสัยว่า ‘เอ็งมีความทุกข์อะไรวะ จึงมานั่งคอตกเหมือนนกปีกหักอยู่อย่างนี้ ?’

หนุ่มคนที่ ๓ แหงนมองหน้าคนทั้งสองก่อนตอบแบบหมดอาลัยในชีวิตว่า

‘ที่ผมเป็นอย่างนี้ เพราะผมเพิ่งเจอภรรยาของผมเมื่อกี้นี้เอง ผมเห็นมันกำลัง จูงจักรยานคันเก่าๆ ชมสวรรค์อยู่’

เวลาขณะนี้ Mon May 13, 2024 4:09 am